การสมัคร การตั้งพาส พบปัญหาในการสมัคร เข้ามาอ่านก่อน !!

ห้องสำหรับพูดคุยแลกปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนเท่านั้น ที่นี่ความรู้เราแบ่งปันกันเสมอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
marcross

Re: การสมัคร การตั้งพาส

โพสต์ โดย marcross »

was เขียน:
เสาร์ เม.ย. 18, 2020 12:36 pm
marcross เขียน:
เสาร์ เม.ย. 18, 2020 10:48 am
ผมเข้าได้ปกติครับ เซฟเป็นลิงค์ใหม่ครับ ไม่ต้องล๊อคอินใหม่
แบบนี้ก็ work ครับ :lol: :lol: :lol:
ดูเหมือนกับว่าจะขึ้นอยู่กับเว็บเบราเซอร์ด้วยครับ มีระบบจดจำพาสของเราในการเข้าเว็บ ถ้าเป็น IE น่าจะใช้ได้ชั่วระยะหนึ่ง
ถ้าเป็น Google chrome และ FireFox เข้าได้ไม่ต้อง ล๊อคอินใหม่ครับ
I GONNA LIVE FOREVER
รูปภาพ

EspanolSD

โพสต์ โดย EspanolSD »

admin เขียน:
เสาร์ เม.ย. 18, 2020 9:49 am
EspanolSD เขียน:
เสาร์ เม.ย. 18, 2020 9:12 am
รบกวนนิดนึงครับ admin

ผมต้อง login สองรอบทุกครั้งเลย ครั้งแรกไม่มี capcha ครั้งที่สองถึงจะมี
และทุกครั้งก็ติ๊กเลือก "เข้าสู่ระบบอัตโนมัติ" แต่เมื่อ session ปิด กลับเข้ามาก็ต้อง login ใหม่ทุกครั้ง

อันนี้เป็นปกติไหมครับ?
ผมก็เป็นครับ เข้าใจว่าระบบมันน่าจะออกแบบมาแบบนั้น เดี๋ยวหาวิธีแก้ให้นะครับ
ขอบคุณครับ admin สู้ๆครับ
รบกวนอีกเรื่องครับ [youtube]https://www.youtube.com/watch?v=hjf2dpICkJA[/youtube] ยังไม่สามารถแสดงวีดีโอได้เหมือนเว็บเก่าครับ แสดงเป็นลิ้งค์เฉยๆ
YAMATO เขียน:
เสาร์ เม.ย. 18, 2020 9:52 am
EspanolSD เขียน:
เสาร์ เม.ย. 18, 2020 9:12 am
รบกวนนิดนึงครับ admin

ผมต้อง login สองรอบทุกครั้งเลย ครั้งแรกไม่มี capcha ครั้งที่สองถึงจะมี
และทุกครั้งก็ติ๊กเลือก "เข้าสู่ระบบอัตโนมัติ" แต่เมื่อ session ปิด กลับเข้ามาก็ต้อง login ใหม่ทุกครั้ง

อันนี้เป็นปกติไหมครับ?
พบแบบนี้ พอล๊อคอินเข้าได้แล้ว ...ให้บันทึก คั่นหน้า หรือบันทึกเป็น faverite เข้าครั้งต้อไป ให้เข้าตามที่บันทึกไว้ครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
รูปภาพ

Enola Gay

โพสต์ โดย Enola Gay »

ไม่ทราบถ้าจะลบโปรไฟล์ที่สมัครไว้เพื่อสมัครใหม่(เปลี่ยนชื่อโปรไฟล์) ต้องทำอย่างไรครับ

ไม่ทราบทางเว็บมีช่องทางให้สมาชิกสนับสนุนเงินบำรุงเว็บมั้ยครับ ผมเห็นว่า การดูแลเว็บไซต์ย่อมต้องมีค่าใช้จ่าย ผมอยากช่วยสนับสนุนบ้างครับ หากมีช่องทางอยากให้แจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบกันด้วยครับ ส่วนใครจะไม่สะดวกหรือสะดวกมากน้อยแค่ไหนก็แล้วแต่กำลังหรืออัธยาศัยครับ

admin

โพสต์ โดย admin »

มีอยู่นะครับ ไว้ผมจะแจ้งให้คนที่ดูแลเรื่องการเงินเข้ามาคุยนะครับ
รูปภาพ

Baer 1911

โพสต์ โดย Baer 1911 »

ผมเข้าได้ปกติครับ เซฟเป็นลิงค์ใหม่ครับ ไม่ต้องล๊อคอินใหม่
แบบนี้ผมก็เคยทำตอนเวป เก่า ข้อดีคือเข้าง่าย ข้อเสียคือ จะจำ password ไมได้
มีอยู่ครั้งคอมมีปัญหาต้องลงโปรแกรมใหม่หมดพอจะเข้าเวป gun.in เอาละซิเข้าไม่ได้
และก็จำไม่ได้ด้วยดีที่มีจดเก็บเอาไวถ้าไม่จด password ไว้ ก็คงต้องใช้วฺิธีลืม password
แชร์ประสบการณ์ครับ :P :P :P :P :P

marcross

โพสต์ โดย marcross »

Baer 1911 เขียน:
อาทิตย์ เม.ย. 19, 2020 9:23 am
แบบนี้ผมก็เคยทำตอนเวป เก่า ข้อดีคือเข้าง่าย ข้อเสียคือ จะจำ password ไมได้
มีอยู่ครั้งคอมมีปัญหาต้องลงโปรแกรมใหม่หมดพอจะเข้าเวป gun.in เอาละซิเข้าไม่ได้
และก็จำไม่ได้ด้วยดีที่มีจดเก็บเอาไวถ้าไม่จด password ไว้ ก็คงต้องใช้วฺิธีลืม password
แชร์ประสบการณ์ครับ :P :P :P :P :P
เป็นเหมือนกันครับ ที่ไม่ได้จำพาส... ตอนหลังเลยต้องจดไว้ สร้างเป็นไฟล์เวริด เก็บไว้ในคอม ว่าเข้าด้วยพาสอะไร ของแต่ละเว็บ เยอะมากครับ
I GONNA LIVE FOREVER
รูปภาพ

Mai-se

โพสต์ โดย Mai-se »

เป็นเหมือนกันครับ

เจี๊ยบ ปางสัก

โพสต์ โดย เจี๊ยบ ปางสัก »

เมล์แอ๊คติเวทผมไม่มาครับ ผมสมัครแต่เช้า ลองเข้าตอนค่ำๆ นี่ เข้าได้ครับ เลยตอบกระทู้นี้ได้

เจี๊ยบ ปางสัก

โพสต์ โดย เจี๊ยบ ปางสัก »

ตะกี้กดผิด จะกดตรงหัวข้อ แต่ไปกดตรงชื่อสมาชิก มันมีหัวข้อ เพิ่มเพื่อน และ เพิ่มศัตรู ด้วย ตลกดี เพื่มเพื่อนพอเข้าใจ แต่เพิ่มศัตรูนี่ เอาไว้ทำไมครับ หรือเอาไว้ห้ามมวยไม่ไห้เจอกัน :lol:

countryboy

โพสต์ โดย countryboy »

เรียน ผู้ดูแลระบบครับ

วันที่ผมสมัครเข้ามาวันแรก ไม่มีเมล์แจ้งกลับไปหานะครับ แต่ลองล๊อกอินเข้ามา

ก็สามารถเข้าได้ครับ แต่ต้องล๊อกอิน 2 ครั้งครับ

ต่อมา ทราบว่า รหัสผ่าน จะต้องมีทั้ง ตัวเลข และ ตัวอักษร จึงแก้รหัสผ่านใหม่ครับ

แต่ก็ไม่มีเมล์แจ้งกลับเหมือนเดิม วันนี้ ทดลองล๊อกอินเข้ามา ระบบแจ้งว่า รหัสผ่านผิด

จึงทดลองใช้รหัสผ่านครั้งแรก ก็เข้ามาได้ครับ แต่ก็ต้อง ล๊อกอิน 2 ครั้งเหมือนเดิม

ขอเรียนถามวิธีแก้ไขด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขล่าสุดโดย countryboy เมื่อ อังคาร เม.ย. 21, 2020 12:05 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ล็อคหัวข้อ