การสมัคร การตั้งพาส พบปัญหาในการสมัคร เข้ามาอ่านก่อน !!

ห้องสำหรับพูดคุยแลกปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนเท่านั้น ที่นี่ความรู้เราแบ่งปันกันเสมอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Peerawas

Re: การสมัคร การตั้งพาส

โพสต์ โดย Peerawas »

ยินดีที่ได้กลับมาเจอกันอีกครั้งครับ ขอบพระคุณ
=============================================================

ขอบคุณที่มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ด้วยความเคารพทุกท่าน

=============================================================

รูปภาพ

longroad

โพสต์ โดย longroad »

ขออภัยครับ ผมขอไม่อ่านข้อความก่อนหน้า แต่ขอให้ความเห็นแต่สิ่งที่พบด้วยตัวเอง

เดิมผม ในเว็บเดิมชื่อ [email protected]รักในหลวง แต่เมื่อลงทะเบียนใหม่ สับสนกับการใช้ชื่อ และการเลือกใช้ระหัส จน ได้ไปใช้ชื่อ longroad (ซึ่งเป็นชื่อในe-mail) โดยเข้าใจว่า การสมัคร เมื่อได้เป็นสมช.แล้ว สามารถแก้ไขชื่อที่จะใช้หากไม่ซ้ำชื่อที่มีอยู่ ย่อมกระทำได้ และ ในเว็บปืน ที่ผ่านมาก็กระทำได้

แต่ครั้งนี้พยายามแล้ว แก้ไขชื่อที่จะใช้โดยแสดงตนอีกไม่ได้ หรือหากผมทำไม่เป็น ขอความกรุณาแนะนำด้วย

เมื่อปิดเครื่อง และเปิดเครื่องเข้าเว็บนี้ จะต้องลงทะเบียนเข้าระบบ ๒ ครั้ง ผมไม่เข้าใจว่าทำอย่างนี้เพื่ออะไร แต่วิถีแบบนี้ เป็นการย้ำคิดย้ำทำ ให้เกิดจิตวิทยาด้านลบใส่ตัวเอง
แล้วจะติดนิสัยนย้ำคิดย้ำทำ มันไม่ใช่เรื่องดี เข้าระบบ ครั้งเดียว ก็เหมาะสม ดีแล้วครับ
.............................
การเกิดใหม่ ในครั้งนี้ ไม่ใช่ความผิดของ สมช. และผู้ดูแลเว็บ แต่อยู่ที่ระบบอ่อนแอ และเป็นวิชาชีพของพวกบอท ที่ได้ทำงานถนัดของเขา

การแก้ไข สมช.ทุกทานต่างให้ความร่วมมือ และโปรดเข้าใจว่าทุกท่าน เป็นผู้บริสุทธิ์ เมื่อแก้ปัญหา จึงควรระมัดระวัง อย่าให้ สมช. ต้องมารับเคราะห์รับปัญหากับระบบ ที่ผู้แก้ไขระบบ ทิ้งไว้
และเมื่อพบปัญหาก็ควรต้องให้ ผู้ที่แก้ไขระบบ มาแก้ไขให้จบปัญหานั้น อย่าทิ้งเพื่อดองปัญหาใด ให้กับเว็บอีก

บอกตามตรง ผม สมัคร.วันที่ ๑๗ เมษายน และคิดว่า ลงทะเบียนไม่สำเร็จ และผมตัดสินใจแล้ว
ระบบแบบนี้ ผมไม่ขอเข้าร่วมอีก จะไม่สมัครซ้ำอีก และไม่ได้หวังประโยชน์อันใดให้กับตัวเอง กับการใช้เว็บนี้

แต่เมื่อเปิดเข้าเว็บ เมื่อดึก วานนี้ โดยเข้าจาก e-mail พบว่า เป็น สมช. ใช้ชื่อ longroad จึงต้องเลยตามเลย และพยายามมแก้ไขชื่อ ทั้ง ลงทะเบียนใหม่ เพื่อใช้ชื่อ [email protected]รักในหลวง ก็ต้องพบกับวิถี ย้ำคิดย้ำทำ

แก้ไขระบบ เพื่อจัดการบอท เป็นความรับผิดชอบของผู้ดูแล ต้องขอขอบพระคุณและเห็นใจอย่างยิ่งครับ และถ้าเลือกวิถี คืนชื่อและระหัส กับ สมช.ที่มีอยู่เดิม ถ้าทำได้ก็ยังเป็นทางเลือกที่ดี ด้วยเหมือนนะครับ.
ซึ่งวิถี "๑ คัน ๑ ชีวิตที่อิสระ มี Glock๒๓ กาแฟ อีก ๑ เป็นเพื่อน"
"ชีวิตที่สันโดษ สงบ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ"

onelovecapulet

โพสต์ โดย onelovecapulet »

ยินดีที่ได้กลับมาครับ
Zod][aX_t[]n_^

tlemoo

โพสต์ โดย tlemoo »

ผมสมัครแล้ว ไม่ได้รับ Email. ยืนยันตัวตน
แต่เห็นในโพสก่อนหน้าว่าใช้ user กะ password ที่สมัคร
เข้าได้เลย ลองประมาน 10 กว่าครั้ง ผ่านไปประมาน 1วัน
ถึงเข้าได้แบบไม่ต้องยืนยันตัวตนใน email ครับ
แล้วตอนเวปเก่าเข้าไม่ได้ ไม่ค่อยได้เข้าช่วงเปลี่ยนผ่าน
ไม่รู้ว่าเปลี่ยนแล้ว มั่วๆกด เลยได้บังเอิญมาเจออันใหม่นี้
นึกว่า บอร์ดก่อนหน้าตัว 2013
ดีใจที่เข้ากลับมาได้
ขอบคุณพื้นที่ดีดีแห่งนี้ครับ
;)

atf

โพสต์ โดย atf »

สวัสดีครับ ต้องทำ2ครั้ง จึงจะผ่านครับ

atf

โพสต์ โดย atf »

สวัสดีครับ ต้องทำ2ครั้ง จึงจะผ่านครับ

neverdie

โพสต์ โดย neverdie »

แรกๆ ผมก็งง ครับ ทำไมPassword มีตัวอักษรต้องห้าม ที่แท้ ไม่มีตัวใหญ่นี่เองง

Holster

โพสต์ โดย Holster »

ขอบคุณครับ
จำหน่ายซองพกใน หนังแท้..line id mrpig123

สอบถามได้ครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
sarawut_lim

โพสต์ โดย sarawut_lim »

สอบถามครับ.... เราไม่สามารถใช้ login เดิมของเรา ของเว็ปเก่าใช่ไหมครับ (ผมลองแล้วไม่ได้ เลยต้องสมัครใหม่เลย)​
Life...It's not easy !

Pumipat

โพสต์ โดย Pumipat »

เวลาลงรูปยังไงไม่ให้มีรายละเอียดของไฟล์ภาพทั้งที่แปลงไฟล์ภาพแล้ว
ไม่คิดไม่ฝันว่าเธอผ่านเข้ามา

ล็อคหัวข้อ