ประกอบปืน CZ75D compact ผิด แก้ไขได้อย่างไรครับ

ห้องสำหรับพูดคุยแลกปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนเท่านั้น ที่นี่ความรู้เราแบ่งปันกันเสมอ
namchong

ประกอบปืน CZ75D compact ผิด แก้ไขได้อย่างไรครับ

โพสต์ โดย namchong »

คือว่าตอนประกอบปินกลับคืน ใส่สลักเข้าไปโดยที่สไลด์ไม่ตรงมาร์กครับ ตอนนี้อยากถอดสลักออกมาเพื่อจะประกอบกับเข้าไปใหม่ แต่ถอดสลักไม่ออกครับ.ต้องทำยังไงครับ.รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ..(ปืนตอนนี้อยู่ในสภาพตามรูปเลยครับ)..ขอบคุณมากครับ
รูปภาพhttps://www.picz.in.th/image/001.bJ8paW
แก้ไขล่าสุดโดย namchong เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 20, 2020 3:27 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

namchong

Re: ประกอบปืน CZ75D compact ผิด แก้ไขได้อย่างไรครับ

เราตอกสลักตัวปลดลูกเลื่อนแรงๆฝืนให้มันออกมาเลยจะเกิดความเสียหายอะไรบ้างหรือเปล่าครับ..
แก้ไขล่าสุดโดย namchong เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 20, 2020 3:34 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

namchong

Re: ประกอบปืน CZ75D compact ผิด แก้ไขได้อย่างไรครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
EspanolSD

โพสต์ โดย EspanolSD »

namchong เขียน:
ศุกร์ พ.ย. 20, 2020 3:09 pm
เราตอกสลักตัวปลดลูกเลื่อนแรงๆฝืนให้มันออกมาเลยจะเกิดความเสียหายอะไรบ้างหรือเปล่าครับ..
ปกติไม่ต้องตรงมาร์คกิ้งเป๊ะๆก็ได้ครับ สำคัญให้ก้านสลักมันสอดอยู่ในห่วงรูปไตใต้ลำกล้องก็พอครับ ส่วนรูปที่ลงไว้ดูไม่ค่อยเข้าใจแต่เหมือนกับว่าสลักมันไปอยู่ข้างหน้าห่วงรูปไตเหรอ? สไลด์ถอยไปขนาดนั้นปากลำกล้องยังไม่โผล่ออกมานอกสไลด์ แล้วมันใส่เข้าไปได้ไง ไกด์รอดก็ยันขวางอยู่?

ลองตอกสลักออกก็ได้ครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร แต่ถ้าไม่แน่ใจ รอท่านอื่นมาตอบนะครับ
รูปภาพ

namchong

ใช่ครับผมถอยสไลด์สุดแล้วค่อยๆเลื่อนสไลด์มาข้างหน้าทีละนิดแล้วก็ออกแรงฝืนกดสลักจนมันเข้าไปได้..
อยากจะทดลองออกแรงตอกสไลด์ออกมาก็เกรงว่าจะเกิดความเสียหาย.เพราะไม่มีความรู้เรื่องปืน.ได้คำแนะนำแบบนี้.พรุ่งนี้ผมจะทดลองออกแรงตอกสลักออกมา..
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ..

S76C++

โพสต์ โดย S76C++ »

EspanolSD เขียน:
ศุกร์ พ.ย. 20, 2020 4:41 pm
namchong เขียน:
ศุกร์ พ.ย. 20, 2020 3:09 pm
ปกติไม่ต้องตรงมาร์คกิ้งเป๊ะๆก็ได้ครับ สำคัญให้ก้านสลักมันสอดอยู่ในห่วงรูปไตใต้ลำกล้องก็พอครับ ส่วนรูปที่ลงไว้ดูไม่ค่อยเข้าใจแต่เหมือนกับว่าสลักมันไปอยู่ข้างหน้าห่วงรูปไตเหรอ? สไลด์ถอยไปขนาดนั้นปากลำกล้องยังไม่โผล่ออกมานอกสไลด์ แล้วมันใส่เข้าไปได้ไง ไกด์รอดก็ยันขวางอยู่?

ลองตอกสลักออกก็ได้ครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร แต่ถ้าไม่แน่ใจ รอท่านอื่นมาตอบนะครับ
ตามที่ผมเข้าใจ ลำกล้องถอยไปกับสไลด์เพราะไม่มีสลักยึดไว้ครับ ดึงสไลด์ถอยหลังได้รึเปล่า ดึงสไลด์ถอยหลังไม่ให้ห่วงรูปไตเบียดกับสลักคันค้าง น่าจะเคาะคันค้างออกได้ง่ายโดยไม่เสียหายครับ

van1

โพสต์ โดย van1 »

ในรูปปืนเป็นโครงอัลลอยหรือเปล่าครับจะเคาะก็อย่าให้หนักมือนะครับ

namchong

ทดลองตอกแรงพอประมาณไม่ออกครับ
สไลด์ยังดึงถอยหลังมาได้อีกประมาณ1นิ้วครับ
ตามรูปแรกคือยังไม่ดึงสไลด์
รูปที่สองดึงสไลด์ถอยหลังมาเท่าที่ดึงได้รูปภาพhttps://www.picz.in.th/image/beZcDn
https://www.picz.in.th/image/beZZ1S

ภาพประจำตัวสมาชิก
Onsig320

โพสต์ โดย Onsig320 »

ดันสไลด์กับโครงปืนให้อยู่ตรงมาร์คที่ขีดไว้แล้วเขย่าทิ่มปากกระบอกปืนลง มือขยับสลักหมุนๆดึงออกครับ

namchong

Onsig320 เขียน:
เสาร์ พ.ย. 21, 2020 9:55 am
ดันสไลด์กับโครงปืนให้อยู่ตรงมาร์คที่ขีดไว้แล้วเขย่าทิ่มปากกระบอกปืนลง มือขยับสลักหมุนๆดึงออกครับ
สไลด์ดันมาอยู่ให้ตรงมาร์คไม่ได้ครับ สไลด์มาสุดได้แค่ตามรูปแรกครับ..

ตอบกลับโพส