ขอใบป.3วังไชยาไว้30/3. ตอนนี้ยังไม้ได้เลยครับ

ห้องสำหรับพูดคุยแลกปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนเท่านั้น ที่นี่ความรู้เราแบ่งปันกันเสมอ
PorWebgun

ขอใบป.3วังไชยาไว้30/3. ตอนนี้ยังไม้ได้เลยครับ

โพสต์ โดย PorWebgun »

มีใครนานขนาดนี้ไหมครับ ใบแรกนะครับ พิมพ์นิ้วไป30/03

โทรถามก็บอกเรื่องอนุมัติในระบบแล้ว กระดาษเซ็นยังไม่มา

กทม.นานขนาดนี้เลยไหมครับ เห็น. ตจว.บางท่าน2อาทิตย์ได้แล้ว

โดนอภิสิทธิชนลัดคิวแหงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย PorWebgun เมื่อ ศุกร์ พ.ค. 28, 2021 3:02 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ภาพประจำตัวสมาชิก
Daredevil

Re: ขอใบป.3วังไชยาไว้30/3. ตอนนี้ยังไม้ได้เลยครับ

โพสต์ โดย Daredevil »

ปกติมันไม่น่าจะนานขนาดนั้นครับ แต่มีหลายช่วงเวลาที่ วังไชยาปิดฆ่าเชื้อโควิท 1-2 ครั้งครับถ้าจำผิดขออภัย อาจจะเป็นสาเหตุแห่งการล่าช้าครับ
ค่อยๆเก็บตังซื้อทีละกระบอกนะครับ :D :D

PorWebgun

Re: ขอใบป.3วังไชยาไว้30/3. ตอนนี้ยังไม้ได้เลยครับ

Daredevil เขียน:
ศุกร์ พ.ค. 28, 2021 2:47 pm
ปกติมันไม่น่าจะนานขนาดนั้นครับ แต่มีหลายช่วงเวลาที่ วังไชยาปิดฆ่าเชื้อโควิท 1-2 ครั้งครับถ้าจำผิดขออภัย อาจจะเป็นสาเหตุแห่งการล่าช้าครับ
ปิดไป2รอบครับ รวมกันน่าจะสัก7วันทำการ

แต่ผมว่ามันก็ช้าอยู่ดี

นายฉกาจ123

โพสต์ โดย นายฉกาจ123 »

วันจันทร์ลองไปดูครับ ช่วงโควิด อาจล่าช้านิดๆ
ของกระผมโทรสอบถาม บอกยังไม่ออก เลยไปดูถึงที่ ปรากฏว่าออกมาแล้วครับ

PorWebgun

นายฉกาจ123 เขียน:
เสาร์ พ.ค. 29, 2021 3:21 am
วันจันทร์ลองไปดูครับ ช่วงโควิด อาจล่าช้านิดๆ
ของกระผมโทรสอบถาม บอกยังไม่ออก เลยไปดูถึงที่ ปรากฏว่าออกมาแล้วครับ
ไม่ทราบติดต่อส่วนงานไหนครับเค้าจะว่าไหมครับว่าทำไมไม่โทรมาถามก่อนครับ โทรตาม2เบอร์ น้องผช.รับสายตลอดผลัดครั้งละ1อาทิตย์ ผมก็งงตกลงเค้า ดูข้อมูลได้จริงไหม

art anann

โพสต์ โดย art anann »

ปกติ ประมาน2เดือนเต็มครับ โทรเบอร์นี้ครับ
023569510

ภาพประจำตัวสมาชิก
Daredevil

โพสต์ โดย Daredevil »

PorWebgun เขียน:
ศุกร์ พ.ค. 28, 2021 2:51 pm
ปิดไป2รอบครับ รวมกันน่าจะสัก7วันทำการ

พี่มีปืนที่ต้องการหรือยังครับ แล้วมองร้านไหนอยู่เป็นพิเศษหรือไม่... ผมใช้วิธีนี้ตอน จะไปซื้อ Colt combat elite ผมเข้าไปที่ร้านเลย แล้วบอกเขาว่า ผมต้องการปืนกระบอกนี้และพร้อมจ่ายเงินสด และที่สำคัญ ใบ ป.๓ ของผมได้ขอไปประมาณ ๒ เดือนกว่าแล้วคาดว่าน่าจะออกแล้ว ทางร้านมีพรรคพวกหรือเด็กที่ร้านในการคอนแทคติดต่อกับวังไชยาหรือไม่ ฝากไปเอาใบมาให้หน่อย.... ของผมใช้วิธีนี้ ไม่ต้องเสียเวลาไปเอา แถมร้านยินดีที่จะตามใบมาให้ด้วย เมื่อผมได้ใบจ่ายเงิน รับปืน และทางร้านทำ ป.๔ ให้ โดยเสีย ๕๐๐ บาท ครับ

ผมใช้วิธีนี้วัดใจร้าน ว่าร้านอยากขายเราไหม แค่ส่งเด็กหรือลูกน้องไปรับมาให้ แต่ถ้างอแงให้เราไปเอาเอง ก็เดินออกมาครับแล้วหาร้านใหม่ เว้นแต่มันมีปืนที่เราต้องการแค่ร้านนั้นจริงๆ แบนชีรับใบมาแล้วรอปืนเข้า ส่วน kriss ผมก็จะวัดใจร้านอีกเหมือนกัน ถ้าไม่รับให้ ก็คงกระบอกนี้กระบอกเดียวพอ แต่ถ้าให้ใจเรา กระบอกหน้าและต่อๆไปมีแน่นอน
ค่อยๆเก็บตังซื้อทีละกระบอกนะครับ :D :D

PorWebgun

เสาร์ พ.ค. 29, 2021 10:51 am
PorWebgun เขียน:
ศุกร์ พ.ค. 28, 2021 2:51 pm

พี่มีปืนที่ต้องการหรือยังครับ แล้วมองร้านไหนอยู่เป็นพิเศษหรือไม่... ผมใช้วิธีนี้ตอน จะไปซื้อ Colt combat elite ผมเข้าไปที่ร้านเลย แล้วบอกเขาว่า ผมต้องการปืนกระบอกนี้และพร้อมจ่ายเงินสด และที่สำคัญ ใบ ป.๓ ของผมได้ขอไปประมาณ ๒ เดือนกว่าแล้วคาดว่าน่าจะออกแล้ว ทางร้านมีพรรคพวกหรือเด็กที่ร้านในการคอนแทคติดต่อกับวังไชยาหรือไม่ ฝากไปเอาใบมาให้หน่อย.... ของผมใช้วิธีนี้ ไม่ต้องเสียเวลาไปเอา แถมร้านยินดีที่จะตามใบมาให้ด้วย เมื่อผมได้ใบจ่ายเงิน รับปืน และทางร้านทำ ป.๔ ให้ โดยเสีย ๕๐๐ บาท ครับ

ผมใช้วิธีนี้วัดใจร้าน ว่าร้านอยากขายเราไหม แค่ส่งเด็กหรือลูกน้องไปรับมาให้ แต่ถ้างอแงให้เราไปเอาเอง ก็เดินออกมาครับแล้วหาร้านใหม่ เว้นแต่มันมีปืนที่เราต้องการแค่ร้านนั้นจริงๆ แบนชีรับใบมาแล้วรอปืนเข้า ส่วน kriss ผมก็จะวัดใจร้านอีกเหมือนกัน ถ้าไม่รับให้ ก็คงกระบอกนี้กระบอกเดียวพอ แต่ถ้าให้ใจเรา กระบอกหน้าและต่อๆไปมีแน่นอน
มีรุ่น/ร้านเป้าหมายแล้วครับ บอกตรงๆไม่กล้าเข้าไปคุยร้านแล้วครับไปมือเปล่าอย่างที่รู้ๆกันครับถามราคาจะได้ราคาเผื่อๆ

เดี๋ยววันอังคารโทรถามวังไชยาอีกทีครับ ใบ.ป3 ทำเองยื่นเรื่องเองหมด

หรือการทำอะไรตามขั้นตอนตรงไปตรงมาในสังคมบ้านเรามักไม่ได้รับความสะดวกทุกหนวยงานจริงหรือ

sanko

โพสต์ โดย sanko »

ของผมขอตั้งแต่ 16เมย ก่อนหน้านี้วันหยุดเยอะเทียบแล้วคงพอๆเหมือนขอต้นเดือน ยังไม่ได้เหมือนกันครับ ขนาดเป็นสวัสดิการไม่ต้องพิมพ์มือ

Fullhouse

โพสต์ โดย Fullhouse »

ผมขอก่อนช่วงสงกราน พึ่งได้อาทิตที่แล้วเองครับ ใจเย็นๆ ขนาดผมพิมมือไว้แล้วนะครับ ถ้าพิมมือใหม่ต้นเดือนหน้าแน่ๆ

ตอบกลับโพส