Laserแดง LIMA สำหรับ Sig P365 พร้อมแม๊ก10นัด (หน้า3ครับ)

ลงภาพปืนสวยๆแบ่งกันชม
ภาพประจำตัวสมาชิก
jdjjokerjdj

Re: 365 ถ้าเจอกระสุนที่เหมาะ ก็แม่นใช้ได้เลยครับ

โพสต์ โดย jdjjokerjdj »

เกาะกลุ่มจุดตาย เยี่ยมมากๆ ครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
loduran

Re: 365 ถ้าเจอกระสุนที่เหมาะ ก็แม่นใช้ได้เลยครับ

โพสต์ โดย loduran »

aids เขียน:
อังคาร ส.ค. 04, 2020 7:36 pm
loduran เขียน:
อังคาร ส.ค. 04, 2020 4:32 pm
เยี่ยมเลยครับ อยากมีสิทธ์ซื้อราคาพิเศษมั่งจังครับ
ฝากญาติ หรือเพื่อนสนิทซื้อครับพี่ 5ปีโอนได้ ปืนดีมาก คุ้มสุด ๆ ครับ
ปีที่แล้วตอนรุ่นนี้ออกมาใหม่ๆไปเดินหาซื้อ ของหมด เลยไปได้ตัวอื่นมาแทน มาวันนี้ดีใจไม่ได้ดิ้นรนซื้อวันนั้น ตอนนี้ รอห้าปี มีคนเอามาปล่อยอย่างเดียวครับ
รูปภาพ

Postmung

โพสต์ โดย Postmung »

แม่นมากครับพี่

aids

โพสต์ โดย aids »

jdjjokerjdj เขียน:
พุธ ส.ค. 05, 2020 2:19 pm
เกาะกลุ่มจุดตาย เยี่ยมมากๆ ครับ
Postmung เขียน:
พฤหัสฯ. ส.ค. 06, 2020 3:13 pm
แม่นมากครับพี่

ปืนดี กระสุนเข้าทางกันน่ะครับ
ฝีมือคนยิงยังต้องปรับปรุง เพราะยังมีหลุดให้เห็นครับ

loduran เขียน:
พฤหัสฯ. ส.ค. 06, 2020 8:18 am
ปีที่แล้วตอนรุ่นนี้ออกมาใหม่ๆไปเดินหาซื้อ ของหมด เลยไปได้ตัวอื่นมาแทน มาวันนี้ดีใจไม่ได้ดิ้นรนซื้อวันนั้น ตอนนี้ รอห้าปี มีคนเอามาปล่อยอย่างเดียวครับ

เตรียมรอเลยครับพี่ ได้สมหวังแน่ ๆ ครับ
รูปภาพ

aids

ผมเริ่มซุกซนกับท่อนบน เพราะยังอยากได้ไกที่ดีกว่านี้ครับ
ไกเดิมลากสั้นดีแล้ว หลุดคมถ้าเราเหนี่ยวไกเร็ว ๆ
แต่ถ้าเราเพิ่มน้ำหนักนิ้วทีละน้อย ลากไกช้า ๆ มันจะมีจังหวะครืดคราด 2 ที ก่อนถึงจุดลั่นครับ
ผมไม่ค่อยชอบไกที่เดินไม่เรียบแบบนี้ เลยจัดการรื้อท่อนบนก่อน (วันนี้มีเวลาน้อย)
ชุดเข็มแทงชนวน ด้านบนของslide มันมีชิ้นส่วนประมาณนี้ครับ

รูปภาพ

วิธีรื้อท่อนบนดูได้จากคลิ๊ปครูโก้ได้เลยครับ ท่านอธิบายได้ชัดเจนดี ขอบพระคุณครับ

https://youtu.be/aeRtW_MitGI
รูปภาพ

aids

วัดน้ำหนักไกเดิม ไม่ค่อยแน่นอนนักครับ
บางครั้ง 6.8 ปอนด์ บางครั้งวัดได้ 7.5 ปอนด์ แล้วแต่จังหวะการครืดคราดของมัน
6.8ปอนด์ สำหรับปืนพกซ่อน ที่บรรจุ +1 ในรังเพลิง ผมว่ากำลังดี ไม่หนักไม่เบาครับ
แต่ไอ้ครืดคราดนี่ ไม่ถูกใจเท่าไหร่

สังเกตดูผิวโลหะของเข็มแทงชนวน มันไม่ค่อยเรียบนักครับ เหมือนพ่นทราบบนผิว Stanless

รูปภาพ
รูปภาพ

aids

ผมไม่อยากให้มุมเชียร์เปลี่ยนไป ไม่อยากให้เนื้อวัสดุ
เลยใช้วีนอลขัดเงาที่เชียร์ครับ
ขัด ขัด ขัด ขัดไปเรื่อย ๆ จิบน้ำอำพันไปพลาง ๆ เชียร์ก็เงาวั๊บ

รูปภาพ
รูปภาพ

aids

เหลืออีกชิ้น “หมุดล๊อกเข็มแทงชนวน” ครับ
ตัวนี้มันจะยุบลงไป ให้เข็มเดินหน้าสุดมาถึงแก๊ปได้ เมื่อเราเหนี่ยวไกเท่านั้น
(ป้องกันปืนลั่น กรณีปืนตก)
ถ้ามันไม่เรียบ มันก็จะมีผลมาถึงการเดินไกเราด้วย
เหมือนเดิมครับ ขัด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ทุกมุม
หมุดล๊อก ตัวมันก็เล็กมาก ๆ ซะด้วย ก็ใช้มือเนี่ยและครับ ค่อย ๆ ขัดวีนอลไป
จนมันเงาเท่าที่เราพอใจ หรือเท่าที่ผมเริ่มเจ็บมือ 555
(ก็เราไม่มีเครื่องมือขัดนี่นา)

รูปภาพ

ขัดให้ครบทุกองศา ทุกมุมครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

aids

เสร็จแล้ว ก็ประกอบกลับคืนครับ
ลองดูภาพหลังขัดดูนะครับ เงาพอได้เลย

รูปภาพ

ผลการขัด ครือคราดลดลงแบบรู้สึกได้ครับ (ยังไม่เรียบลื่น100%เพราะเรายังไม่ได้รื้อชุดลั่นไก ท่อนล่าง)
วัดน้ำหนักไก ออกมาเท่ากันทุกนัดแล้วครับ 6.8 ปอนด์

พักไว้แค่นี้ก่อนครับ เวลาหมด ไว้จะมาเหลาต่อเมื่อมีโอกาสนะครับ
รูปภาพ

aids

อันนี้แถมครับ จะให้ดูเชียร์เดิม หมุดล๊อกเดิม ที่ยังไม่ได้ขัดเรียบลื่นครับ (ปืนของน้องที่ทำงาน2กระบอก)

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส