ศึกสายเลือด แม่น้ำแยกสาย-ไผ่แยกกอ

ลงภาพปืนสวยๆแบ่งกันชม
ตอบกลับโพส
morkus

ศึกสายเลือด แม่น้ำแยกสาย-ไผ่แยกกอ

โพสต์ โดย morkus »

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย morkus เมื่อ เสาร์ ต.ค. 17, 2020 9:48 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
“เย ธมฺมา เหตุปฺปภวา ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ

เตสํ เหตุ ตถาคโต พระตถาคต ทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น

เตสญฺจ โย นิโรโธ จ และความดับของธรรมเหล่านั้น

เอวํ วาที มหาสมโณติ พระมหาสมณะทรง สั่งสอนอย่างนี้”

morkus

Re: ศึกสายเลือด แม่น้ำแยกสาย-ไผ่แยกกอ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย morkus เมื่อ เสาร์ ต.ค. 17, 2020 9:52 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
“เย ธมฺมา เหตุปฺปภวา ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ

เตสํ เหตุ ตถาคโต พระตถาคต ทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น

เตสญฺจ โย นิโรโธ จ และความดับของธรรมเหล่านั้น

เอวํ วาที มหาสมโณติ พระมหาสมณะทรง สั่งสอนอย่างนี้”

van1

Re: ศึกสายเลือด แม่น้ำแยกสาย-ไผ่แยกกอ

โพสต์ โดย van1 »

โอ้โห คอมเพ็ตติชันกระบอกนี้หละครับที่อยากได้ :D ตอนนี้ปืน 1911 พัฒนาตามมาเยอะเหมือนกันนะครับ พวกที่ยิง 9 มมแล้วเป็นบุชเลสแบบบูลบาเรลนี่ยิงนิ่งๆตรงๆเหมือนถ่วงเวทเหมือนกันครับเพราะลำกล้องโตหนาหนักถ่วงปลายมาก ยิงแล้วลำเลื่อนวิ่งถอยตรงๆเหมือนกันครับแต่คิดๆแล้วใช้เวลาตามมาหลายสิบปีเหลือเกิน

morkus

van1 เขียน:
เสาร์ ต.ค. 17, 2020 11:41 am
โอ้โห คอมเพ็ตติชันกระบอกนี้หละครับที่อยากได้ :D ตอนนี้ปืน 1911 พัฒนาตามมาเยอะเหมือนกันนะครับ พวกที่ยิง 9 มมแล้วเป็นบุชเลสแบบบูลบาเรลนี่ยิงนิ่งๆตรงๆเหมือนถ่วงเวทเหมือนกันครับเพราะลำกล้องโตหนาหนักถ่วงปลายมาก ยิงแล้วลำเลื่อนวิ่งถอยตรงๆเหมือนกันครับแต่คิดๆแล้วใช้เวลาตามมาหลายสิบปีเหลือเกิน
ขอบคุณที่แวะมาดูครับ
มีมือสองแน่นอนครับเพราะมีคนเคยมาถามว่าตั้งราคาขายเท่าไรดีเพราะเขามีเหมือนกัน
หายากครับทำทีเดียวแล้วเลิกเลยโคลท์โกลด์คัพยังมีมาเรื่อยๆ
เชื่อว่าราคาต่ำกว่าโกลด์คัพเหตุเพราะบ้านเราไม่นิยม
ที่ว่ากันว่าไกบราวนิ่งไม่คมเพราะสะพานไกอยู่บนสไลด์ไม่แน่ครับ
ยิงมือเดียวรู้สึกชัดเจนว่าคมใช้ได้ไม่แพ้โกลด์คัดครับ

van1

โพสต์ โดย van1 »

morkus เขียน:
เสาร์ ต.ค. 17, 2020 1:34 pm
van1 เขียน:
เสาร์ ต.ค. 17, 2020 11:41 am
ขอบคุณที่แวะมาดูครับ
มีมือสองแน่นอนครับเพราะมีคนเคยมาถามว่าตั้งราคาขายเท่าไรดีเพราะเขามีเหมือนกัน
หายากครับทำทีเดียวแล้วเลิกเลยโคลท์โกลด์คัพยังมีมาเรื่อยๆ
เชื่อว่าราคาต่ำกว่าโกลด์คัพเหตุเพราะบ้านเราไม่นิยม
ที่ว่ากันว่าไกบราวนิ่งไม่คมเพราะสะพานไกอยู่บนสไลด์ไม่แน่ครับ
ยิงมือเดียวรู้สึกชัดเจนว่าคมใช้ได้ไม่แพ้โกลด์คัดครับ
บอกได้คำเดียวว่าอยากได้ครับ ไม่ต้องอธิบายเหตุผลเลย :D

aids

โพสต์ โดย aids »

งดงามทั้ง2กระบอกครับ
มีรีวิวให้ชมด้วยครบถ้วนสมบูรณ์ความจริง ๆ

Hi powerเกิดขึ้นเพราะความต้องการของกองทัพ สมัยสงครามโลกครั้งที่2ครับ
โดยมีเงื่อนไขที่กำหนดไว้
1. เป็นขนาดที่หยุดยั้งได้ กำหนดเป็น 9มม
2. ต้องจุมากกว่า 10 นัด
3. ต้องมีเซฟแมก (ไม่เสียบแมกกาซีนยิงไม่ได้)
4. ต้องมีความแม่นยำพอ ที่จะสามารถยิงถูกเป้าได้ในระยะ 50 ม.
(หมายถึงรุ่นธรรมดาก็แม่นมาตั้งแต่เกิดเป็นปืนสงคราม นี่เป็น รุ่นแข่งขันก็น่าจะเยี่ยมกว่า)
5. มีเซฟ ห้ามไก
ซึ่งตอนนั้นมีชนะ มีแพ้ มียึดโรงงานผลิตเราจึงเห็นปืนหน้าตาแบบ Hi Power ในหลายยี่ห้อครับ

ชอบอ่านรีวิวมาก ๆ มีกระบอกอื่น ๆ เอามาให้ชมอีกนะครับ
รูปภาพ

morkus

aids เขียน:
อาทิตย์ ต.ค. 18, 2020 6:03 am

งดงามทั้ง2กระบอกครับ
มีรีวิวให้ชมด้วยครบถ้วนสมบูรณ์ความจริง ๆ

Hi powerเกิดขึ้นเพราะความต้องการของกองทัพ สมัยสงครามโลกครั้งที่2ครับ
โดยมีเงื่อนไขที่กำหนดไว้
1. เป็นขนาดที่หยุดยั้งได้ กำหนดเป็น 9มม
2. ต้องจุมากกว่า 10 นัด
3. ต้องมีเซฟแมก (ไม่เสียบแมกกาซีนยิงไม่ได้)
4. ต้องมีความแม่นยำพอ ที่จะสามารถยิงถูกเป้าได้ในระยะ 50 ม.
(หมายถึงรุ่นธรรมดาก็แม่นมาตั้งแต่เกิดเป็นปืนสงคราม นี่เป็น รุ่นแข่งขันก็น่าจะเยี่ยมกว่า)
5. มีเซฟ ห้ามไก
ซึ่งตอนนั้นมีชนะ มีแพ้ มียึดโรงงานผลิตเราจึงเห็นปืนหน้าตาแบบ Hi Power ในหลายยี่ห้อครับ

ชอบอ่านรีวิวมาก ๆ มีกระบอกอื่น ๆ เอามาให้ชมอีกนะครับ
ขอบคุณครับที่แวะมาติชม
เวลามีการจัดอันดับปืนพกที่มีอิทธิพลต่อวงการปืนของโลกเกือบทุกครั้งชื่อทั้งสองนี้ต้องติดห้าอันดับแรกเสมอครับ 1911,Browning Hi-Power

ภาพประจำตัวสมาชิก
Aek-Oldman

โพสต์ โดย Aek-Oldman »

ขอบคุณที่มาแบ่งปันความรู้ครับ ชอบๆๆๆ รีวิวมากครับ ละเอียดดี อ่านแล้วสนุกน่าติดตาม ปืนดี อมตะ ขอบคุณครับ....
นกไร้ขน คนไร้เพื่อน
บินได้ก็ไม่สูง ไปได้ก็ไม่ไกล

morkus

Aek-Oldman เขียน:
จันทร์ ต.ค. 19, 2020 9:29 am
ขอบคุณที่มาแบ่งปันความรู้ครับ ชอบๆๆๆ รีวิวมากครับ ละเอียดดี อ่านแล้วสนุกน่าติดตาม ปืนดี อมตะ ขอบคุณครับ....
ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
เพิ่งหัดฝากรูปในเวปเป็นปีนี้เองบวกกับได้ไอแพดมาใหม่กำลังสนุกกับแอปpage ของไอแพดครับ
ผมชอบดูรูปในกันแกลอรี่
เอารูปปืนท่านลงบ้างสิครับ

ตอบกลับโพส