อาลัย "พนมเทียน" ฉัตรชัย วิเศษสุวรรณภูมิ

พูดคุยแลกเปลี่ยนเรื่องราวทั่วไป ยกเว้นเรื่องการเมืองนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Wobbegong_th
ติดต่อ:

Re: อาลัย "พนมเทียน" ฉัตรชัย วิเศษสุวรรณภูมิ

โพสต์ โดย Wobbegong_th »

ขอร่วมแสดงความอาลัยครับ :cry:

Wobbegong_th
ติดต่อ:

Re: อาลัย "พนมเทียน" ฉัตรชัย วิเศษสุวรรณภูมิ

โพสต์ โดย Wobbegong_th »

ขอร่วมแสดงความอาลัยครับ :cry: :cry: :cry:

pong06

โพสต์ โดย pong06 »

ร่วมไว้อาลัยกับความสูญเสีย​ต่อครอบครัวท่านพนมเทียนครับ

morkus

โพสต์ โดย morkus »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของครูครับ
ท่านไม่เคยสอนแต่ทว่าผมถือว่าเป็นครูเรื่องปืนท่านแรกท่านเดียวครับ
ตั้งแต่ผมเป็นเด็กชายตัวน้อยเพิ่งอ่านหนังสือแตก
ตามอ่านหนังสือ”จักรวาล”ของพี่สาวเขาเป็นแฟนนิยายของพนมเทียน หลังจากอ่านเสร็จพี่ก็ส่งต่อให้ผมเขารู้ว่าผมชอบปืนชอบอ่านทดสอบปืนในคอลัมน์จักรวาลปืน
ตามอ่านสมัยอ. ฉัตรชัยทดสอบปืนกับลุงก๊ง สุราบาน
หลังจากนั้นก็ตามอ่านไอ้ลายที่บางลาง เสือดำที่มายอ และช้องหมู
เมื่อท่านเล่าว่าท่านวางปืนและเว้นจากการฆ่าสัตว์หลังจากหายป่วยครั้งใหญ่ก็อนุโมทนากับท่านด้วย
หวังว่าท่านคงไปสู่ภพชาติที่ดีงามครับ
“เย ธมฺมา เหตุปฺปภวา ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ

เตสํ เหตุ ตถาคโต พระตถาคต ทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น

เตสญฺจ โย นิโรโธ จ และความดับของธรรมเหล่านั้น

เอวํ วาที มหาสมโณติ พระมหาสมณะทรง สั่งสอนอย่างนี้”

jb009

โพสต์ โดย jb009 »

ท่านเป็นทั้งอาจารย์เเละพี่ชายที่ผมเคารพรักมากที่สุด ตลอดเวลาสามสิบกว่าปีที่ผมรู้จักท่านมาท่านมีเเต่ให้ครับ ผมจะเรียกท่านว่าพี่อ..มาโดยตลอดท่านก็ไม่ว่าอะไรทั้งๆที่ท่านเเก่กว่าผมตั้ง18ปี ท่านก็รักเเละเมตตาผมเหมือนน้องคนหนึ่ง มีอยู่ช่วงหนึ่ง(เป็นปี)ไปขอข้าวเย็นท่านทานเเทบจะทุกวันท่านก็ไม่เคยรังเกียจผมเลย..เมื่อสองวันที่เเล้วยังนึกถึงท่านอยู่ว่าจะขอเข้าไปเยี่ยมท่าน เพราะช่วงนี้ติดโควิดอยู่ต่างจังหวัดไม่ได้พบท่านเลย พอมาวันนี้ทราบข่าวก็ใจหายมากครับ..ขอให้พี่ชายที่ผมเคารพรักมากที่สุดคนนี้จงไปสู่สุขคติด้วยเทอญฯ......

ยอดดอย23

โพสต์ โดย ยอดดอย23 »

เสียใจด้วยครับ 😥😥😥
อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี

Jod52

โพสต์ โดย Jod52 »

ขอให้ดวงวิญญาณท่านสู่ภพภูมิที่ดีครับ

dr.luck

โพสต์ โดย dr.luck »

ใจหายเหมือนกันครับ

jedth

โพสต์ โดย jedth »

ขอร่วมแสดงความเสียใจครับ
Pragmatism

countryboy

โพสต์ โดย countryboy »

รูปภาพ

ขอร่วมไว้อาลัย และ แสดงความเสียใจต่อครอบครัวท่านอาจารย์พนมเทียนด้วยครับ

ตอบกลับโพส