ตัดลำกล้องลูกซองที่มีchoke

ชุมชนคนรักปืนลูกซอง จะเฝ้าบ้าน แข่งขัน มาทางนี้
ตอบกลับโพส
wchaium

ตัดลำกล้องลูกซองที่มีchoke

โพสต์ โดย wchaium »

ผมมีปั้มลำ28นิ้วมีChokeแบบถอดเปลี่ยนได้ ถ้าตัดลำทำเกลียวใส่Chokeเหมือนเดิมได้ไหมครับ

e24tqc

Re: ตัดลำกล้องลูกซองที่มีchoke

โพสต์ โดย e24tqc »

ทำได้ครับ แต่ระยะโช๊คอาจจะเปลี่ยนไปเพราะลำกล้องลูกซอง มันจะไม่ขนาน มันจะบีบไปเรื่อยๆ

SUPAKAN

Re: ตัดลำกล้องลูกซองที่มีchoke

โพสต์ โดย SUPAKAN »

ทำได้ครับ แต่ทำเกลียวใส่โชคลำกล้องปืนลูกซองไม่ได้ทำกันง่ายนะครับ ไม่ใช่ช่างกลึงที่ไหนก็ทำได้ ต้องเป็นช่างที่เข้าใจระบบของปืนอยู่พอสมควรเลย เพราะทุกอย่างต้องเป๊ะหมด แต่ถึงตัดแล้วไม่ใส่โชคก็ยังได้เป็นโชคระดับไซเลนเดอร์โชคนะครับ

wchaium

โพสต์ โดย wchaium »

ไม่ตัดละครับ หาลำ20นิ้วอีกกระบอกน่าจะเวิร์คกว่า ถ้าตัดก็เสียดายลำ28นิ้วเปลี่ยนchokeได้ระยะหวังผลได้ถึง40-50ม.เลยเอาไว้ยิงระยะไกล ขอบคุณครับ

ตอบกลับโพส