ระหว่างปืนลูกซองไซก้า278และเดย่าmk12

ชุมชนคนรักปืนลูกซอง จะเฝ้าบ้าน แข่งขัน มาทางนี้
ตอบกลับโพส
Golfruger

ระหว่างปืนลูกซองไซก้า278และเดย่าmk12

โพสต์ โดย Golfruger »

ระหว่างไซก้า278กับเดย่าmk12 ตัวใหนน่าเล่นกว่ากันคับผม ทั้งระบบและความน่าเชื่อถือ ความทนทานและอะไหล่คับผม รบกวนขอความคิดเห็นประกอบการตัดสินใจของผมทีคับผม

ภาพประจำตัวสมาชิก
Glock23Gen4

Re: ระหว่างปืนลูกซองไซก้า278และเดย่าmk12

โพสต์ โดย Glock23Gen4 »

ลองดูคลิปนี้เป็นข้อมูลเบื้องต้นในการตัดสินใจครับ แต่ควรหาข้อมูลเพิ่มและยิ่งถ้าได้ลองจับลองยิงเองเทียบกันจะยิ่งตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

การทดสอบปืนถ้าเป็นปืนของผู้ทดสอบเอง ข้อมูลที่ได้จะมีความลำเอียงน้อยกว่าผู้ทดสอบที่รับปืนจากร้านมาทดสอบ เพราะอาจจะเป็น

การทดสอบโดยทางร้านจ้าง การจะไปวิจารณ์ในจุดบกพร่องของปืนอาจจะไม่เหมาะ ข้อมูลที่ผู้รับชมได้รับก็อาจจะมีไบแอสได้ ต้องสังเกตุดูครับ

https://www.youtube.com/watch?v=9eXLOvymmLA
ไซก้า12 Ver278 VS เดอร์ย่า MK12 เลือกอะไรดี

KingTiger

Re: ระหว่างปืนลูกซองไซก้า278และเดย่าmk12

โพสต์ โดย KingTiger »

ส่วนตัวมองว่าน่าเล่นทั้งคู่ครับ ถ้าใช้เฝ้าบ้านประสิทธิภาพไม่ต่างกันเท่าไหร่
แต่ถ้าใช้ในเชิงการกีฬา Derya mk12 จะได้เปรียบมากกว่า เพราะน้ำหนักเบากว่าหนึ่งกิโล
อะไรดีกว่ากันคงตอบชัดเจนไม่ได้ แต่ Derya ทำทรง AR ทำให้หาของแต่งง่าย ใช้ของแต่งร่วมกับ AR15 ได้หลายอย่าง
ในขณะที่ Saiga จะหาของแต่งได้ยากกว่า และมีให้เลือกไม่หลากหลาย ซึ่งตรงนี้แล้วแต่ความชอบนะ ไม่มีผิดมีถูก
ถ้าเลือกได้แค่กระบอกเดียว ผมเลือก Saiga เพราะเป็นอาวุธสงคราม ที่ผ่านสนามรบจริงมาแล้ว ผมชอบความมีสตอรี่ตรงนี้

ตอบกลับโพส