อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ ช่วยกันแสดงความคิดเห็นครับ

ติดตามข่าวสารอาวุธปืนสวัสดิการที่นี่

Moderator: ครูตุ้ย รักในหลวง

mrt

Re: อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ ช่วยกันแสดงความคิดเห็นครับ

โพสต์ โดย mrt »

ruger pc charger 9 mm ครับ
ลำมัน 6.5 ตัดเหลือ 6 ถูกกฏหมายไทยแล้ว ร้านใหนเอาเข้ามาแล้วทำราคาได้แสนถ้วน น่าดูชมแน่
รูปภาพ

eccapong

Re: อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ ช่วยกันแสดงความคิดเห็นครับ

โพสต์ โดย eccapong »

mrt เขียน:
ศุกร์ มิ.ย. 12, 2020 12:45 am
ruger pc charger 9 mm ครับ
ลำมัน 6.5 ตัดเหลือ 6 ถูกกฏหมายไทยแล้ว ร้านใหนเอาเข้ามาแล้วทำราคาได้แสนถ้วน น่าดูชมแน่
รูปภาพ

Cabin gun นี่ cmmg มาแรง
เป็นทางเลือกอีก 1 ครับ ...
ต้องถามร้าน Ruger เนรมิต .... ทำสวัสดิการ
อาจจะมีร้านอื่นได้

ตลาดปืนเงียบจัง เศรษฐกิจ...ผมคิดในแง่ดี มุมมอง
ถ้าปดติ คงเงียบ เพราะอะไรละ

1 ร้านปืน มองว่า สั่งปืนนำเข้าตามใจตัวเอง เกินไปไหม
ยี่ห้อยอดนิยมเดิมๆ อาจจะไม่พอ .... สวัสดิการทุกครั้ง ก็มี
2 ร้านปืนอาจจะไม่ทราบความต้องหลักของลูกค้า ตัวเองเป็นคนกำหนด
แต่ลืมนึกถึง ความต้องการของคนซื้อ
ยุคสมัยเปลี่ยนไป คนซื้อ มี internet รู้ว่า ต่างประเทศ มีปืนอะไรขาย
3 ร้านปืนมหาชน ยังไม่มี คือ ให้คนซื้อแสดงความต้องการได้

คุยกันนะครับ ใครมีประเด็น ก็ได้
อยากมีร้านปืนไหม

Cybernetic

โพสต์ โดย Cybernetic »

ต้องการสองรุ่นนี้ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

eccapong

Cybernetic เขียน:
เสาร์ มิ.ย. 13, 2020 2:51 pm
HK .45 ตอนนี้ยังไม่มี เห็น 9 มม. หลายรุ่น
HK .45 ตัวบนยังมีโกาส

แต่ สน.สก. ตอนนั้นมี HK .45 ครับ ....

กรมการปกครอง ยัง ... ไม่มี
แต่ราคา HK VP 9 65,000 นะครับ หาได้
ราคาดีครับ .45 จุลูกน้อยนะครับ

กระสุน 9 mm. มีให้เลือกแบบพิเศษ อัตราการหยุดหรือล้ม ใกล้เคียงกันกับ .45ครับ
ถ้าฉลาดเลือกลูก
ฝรั่งตัวใหญ่กว่าเยอะ เขายังใช้ 9mm.
ทั้งเจ้าหน้าที่และประชาชนทั่วไป ปืนประจำการ เมกัน มีแต่ 9 ครับ
9มม. ลูกนอก บางรุ่น ความเร็วสูงกว่าปกติ ก็มร
ปกติ ความเร็ว 9 มากกว่า .45 ประมาณ 200-450 ft/sec แล้วแต่รุ่น
นะครับ

เปลี่ยนทัศนะคติ คนไทยยังติด .45 มากเกินนะครับ คนเอเซียตัวเล็ก
อานุภาพเยอะ กว่า .45 ใช้ .357 .44 .223 .308

HK .45 ยังมีโกาส แต่คนใช้น้อยนะครับ...
.45 ความเร็วกระสุน ต่ำกว่า 9มม. มากครับ
โครงโพลีเมอร์ เบา ...

Kahr P45 polymer ปืนสมัย สน.สก. เคยเห็นร้านสิงอารม

.45: ผมเฉยๆ ครับ ตวามเร็วกระสุนมันต่ำมากครับ

Cybernetic

โพสต์ โดย Cybernetic »

eccapong เขียน:
อาทิตย์ มิ.ย. 14, 2020 2:00 pm
Cybernetic เขียน:
เสาร์ มิ.ย. 13, 2020 2:51 pm
HK .45 ตอนนี้ยังไม่มี เห็น 9 มม. หลายรุ่น
HK .45 ตัวบนยังมีโกาส

แต่ สน.สก. ตอนนั้นมี HK .45 ครับ ....

กรมการปกครอง ยัง ... ไม่มี
แต่ราคา HK VP 9 65,000 นะครับ หาได้
ราคาดีครับ .45 จุลูกน้อยนะครับ

กระสุน 9 mm. มีให้เลือกแบบพิเศษ อัตราการหยุดหรือล้ม ใกล้เคียงกันกับ .45ครับ
ถ้าฉลาดเลือกลูก
ฝรั่งตัวใหญ่กว่าเยอะ เขายังใช้ 9mm.
ทั้งเจ้าหน้าที่และประชาชนทั่วไป ปืนประจำการ เมกัน มีแต่ 9 ครับ
9มม. ลูกนอก บางรุ่น ความเร็วสูงกว่าปกติ ก็มร
ปกติ ความเร็ว 9 มากกว่า .45 ประมาณ 200-450 ft/sec แล้วแต่รุ่น
นะครับ

เปลี่ยนทัศนะคติ คนไทยยังติด .45 มากเกินนะครับ คนเอเซียตัวเล็ก
อานุภาพเยอะ กว่า .45 ใช้ .357 .44 .223 .308

HK .45 ยังมีโกาส แต่คนใช้น้อยนะครับ...
.45 ความเร็วกระสุน ต่ำกว่า 9มม. มากครับ
โครงโพลีเมอร์ เบา ...

Kahr P45 polymer ปืนสมัย สน.สก. เคยเห็นร้านสิงอารม

.45: ผมเฉยๆ ครับ ตวามเร็วกระสุนมันต่ำมากครับ
ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนครับ โดยส่วนตัวผมชอบปืน HK ครับ

ฉันทนา เกลี้ยกล่อม

โพสต์ โดย ฉันทนา เกลี้ยกล่อม »

Ruger 57 ด้วยคะ เอามาคู่กับ CMMG Banchee 5.7 *28

eccapong

ฉันทนา เกลี้ยกล่อม เขียน:
พุธ มิ.ย. 17, 2020 12:16 pm
Ruger 57 ด้วยคะ เอามาคู่กับ CMMG Banchee 5.7 *28

Ruger 57 ปืนตัวนี้ ... ไม่ธรรมดาจริงๆ :o :o แต่กระสุนจะหายากไปไหมครับ สำหรับบ้านเรา
ราคาประมาณ 700 US dallar .... :D :D เรื่องกระสุน จะทำให้หาคนซื้อปืนยากซิครับ :D :D

ถ้ามีในสวัสดิการได้ จะยิ่งน่าสนใจมากๆครับ :D :D จอง 1 ครับ ปกติชอบ .22magnum
นึกอยากมีร้านปืน เป็นของตัวเอง :D :o

คนเล่นปืนมากนาน แฟนพันธ์แท้ คอปืน... จะน่าสนใจมากครับ :D :o

รูปภาพ

eccapong

ย้อน กลับมาดู ปืนสวัสดิการกรมการปกครอง...ที่มียอดแรงต้น... ไม่นับ

อันดับ 1 ยกให้ Beretta T1 ลูกซอง อิตาลี ลูกครึ่ง อเมริกา ครับ ราคา 19,900 บาท
มาแรงมาก มาหมดๆๆๆ หลายร้านด้วย

พอขายดี จะเพิ่มราคา... ตอนนี้เขามีแต่ลดครับ
Beretta T1 จะดับวูบ ตรูว่าอีตรงนี้แหละ .....

Beretta T1

รูปภาพ

รูปภาพ

อันดับ 2 Remington RM380 แรงต้นดี ครับ มาหมดเลยทั้ง 2 ร้านครับ

RM380
รูปภาพ

อันดับ 3 ยอดขายไม่แรงมากแต่ราคาเร้าใจมากๆครับ.... HK VP9 มาครั้งแรกราคา 80,000 (79,990) บาท ลดเหลือ 75,000 บาท
ต่อมาลดเหลือ 65,000 บาทครับ สน.สก. ปี 2552-2560 ราคา 85,000 บาทครับ

HK VP9
รูปภาพ

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
RedDragon

โพสต์ โดย RedDragon »

BUL ARMORY SAS II AIR ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
[email protected]

โพสต์ โดย [email protected] »

eccapong เขียน:
พุธ มิ.ย. 17, 2020 2:44 pm
ฉันทนา เกลี้ยกล่อม เขียน:
พุธ มิ.ย. 17, 2020 12:16 pm

Ruger 57 ปืนตัวนี้ ... ไม่ธรรมดาจริงๆ :o :o แต่กระสุนจะหายากไปไหมครับ สำหรับบ้านเรา
ราคาประมาณ 700 US dallar .... :D :D เรื่องกระสุน จะทำให้หาคนซื้อปืนยากซิครับ :D :D

ถ้ามีในสวัสดิการได้ จะยิ่งน่าสนใจมากๆครับ :D :D จอง 1 ครับ ปกติชอบ .22magnum
นึกอยากมีร้านปืน เป็นของตัวเอง :D :o

คนเล่นปืนมากนาน แฟนพันธ์แท้ คอปืน... จะน่าสนใจมากครับ :D :o

รูปภาพ
ขอตามด้วยอีกคนครับ อำนาจสังหาร และจำนวนกระสุน เกินตัวสำหรับ
ปืนสั้นกึ่งออโต เลยครับ มีกระบอกเดียวจบ

ผมยอมขายปืนสั้นทุกกระบอกที่มี เพืื่อปืนกระบอนี้ เลยครับ. :)
"[email protected]รักในหลวง"
ซึ่งวิถี "๑ คัน ๑ ชีวิตที่อิสระ มี G๒๓ และกาแฟอีก ๑ เป็นเพื่อน"
"ชีวิตที่สันโดษ สงบ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ"

ตอบกลับโพส