อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ ช่วยกันแสดงความคิดเห็นครับ

ติดตามข่าวสารอาวุธปืนสวัสดิการที่นี่

Moderator: ครูตุ้ย รักในหลวง

ภาพประจำตัวสมาชิก
[email protected]

Re: อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ ช่วยกันแสดงความคิดเห็นครับ

โพสต์ โดย [email protected] »

Pipitpon เขียน:
จันทร์ ก.ค. 20, 2020 8:08 am
Zatava m57
ขนาด 7.62×25 ขอมาจากประเทศ ยูโกฯ ชอบตราประทับบนหลังสไล้
เป็น Copy ของ Tokarev ผ่านสงครามใหญ่ มาตั้งแต่ ปฎิวัติเปลี่ยนการปกครอของโซเวียต
(พระเจ้าซาร์ นิโคลัส) WWI-WWII

ผมอ่านหนังสือ จากนักเชียนนักปฎิวัติรัสเซีย "เบ้าหลอมนักปฎิวัติ"เมื่อปี ๒๕๑๘ และมาพิมพ์ใหม่
ในภายหลัง ใช้ชื่อ "เบ้าหลอมวีระชน" ระบุเหตุการณ์ก่อนการปฎิวัติฯ

กระสุนจากปืนรุ่นนี้ เป็นประเภทร้อยพวงได้ถึง ๓ คน น่าเหนือกว่า .๓๕๗ แม็กนั่ม มีภาพหนึ่งที่โด่งดังสำหรับปืน Tokarev ที่เจ้าของปืนชูปืนด้วยมือขวา ระบุไว้ในภาพประมาณว่า เขาถูกยิงเสียชีวิตไม่ถึง ๑ นาทีหลังจากถ่ายภาพ

ถ้ามีการสั่งปืนรุ่นนี้เข้ามาขาย ต้องเป็นกระสุนขนาดเดิม ๗.๖๒x๒๕ไม่ใช่ ๙ พารา อย่าง Norinco และต้องสั่งกระสุน เข้ามาป้อนด้วย แฟนพันธ์แท้ Tokarev รวมถึงผมด้วย ก็ต้องการเหมือนกันครับ. :)
"[email protected]รักในหลวง"
ซึ่งวิถี "๑ คัน ๑ ชีวิตที่อิสระ มี .๔๐ และกาแฟอีก ๑ เป็นเพื่อน"
"ชีวิตที่สันโดษ สงบ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ"

eccapong

Re: อยากได้ปืนรุ่นไหนบ้างอีกบ้างครับ ช่วยกันแสดงความคิดเห็นครับ

โพสต์ โดย eccapong »

[email protected] เขียน:
พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2020 12:43 pm
Pipitpon เขียน:
จันทร์ ก.ค. 20, 2020 8:08 am
Zatava m57
ขนาด 7.62×25 ขอมาจากประเทศ ยูโกฯ ชอบตราประทับบนหลังสไล้
เป็น Copy ของ Tokarev ผ่านสงครามใหญ่ มาตั้งแต่ ปฎิวัติเปลี่ยนการปกครอของโซเวียต
(พระเจ้าซาร์ นิโคลัส) WWI-WWII

ผมอ่านหนังสือ จากนักเชียนนักปฎิวัติรัสเซีย "เบ้าหลอมนักปฎิวัติ"เมื่อปี ๒๕๑๘ และมาพิมพ์ใหม่
ในภายหลัง ใช้ชื่อ "เบ้าหลอมวีระชน" ระบุเหตุการณ์ก่อนการปฎิวัติฯ

กระสุนจากปืนรุ่นนี้ เป็นประเภทร้อยพวงได้ถึง ๓ คน น่าเหนือกว่า .๓๕๗ แม็กนั่ม มีภาพหนึ่งที่โด่งดังสำหรับปืน Tokarev ที่เจ้าของปืนชูปืนด้วยมือขวา ระบุไว้ในภาพประมาณว่า เขาถูกยิงเสียชีวิตไม่ถึง ๑ นาทีหลังจากถ่ายภาพ

ถ้ามีการสั่งปืนรุ่นนี้เข้ามาขาย ต้องเป็นกระสุนขนาดเดิม ๗.๖๒x๒๕ไม่ใช่ ๙ พารา อย่าง Norinco และต้องสั่งกระสุน เข้ามาป้อนด้วย แฟนพันธ์แท้ Tokarev รวมถึงผมด้วย ก็ต้องการเหมือนกันครับ. :)
ครับ ขอบคุณครับ พี่ Road ข้อมูลดีๆ
เอาใจช่วยครับ

อานุภาพ กระสุนสูงน่าใช้ครับ
แต่จะหายากครับ

ตำนานปู่ kotarev copyมาเลย ตั้งสงครามโลก ครั้งที่ 1

ปืนรู่นนี้รูปร่างจะไปเหมือนกับ 1911 ตอนทร่กำลังพัฒนา
ยังไม่เป็น 1911 ก่อนเป็น 1911 ครับ

สอดคล้องกับ กาลเวลาด้วยครับ
แต่มาเปลี่ยนห้ามไก นิดหน่อย

สมัยก่อนเป็น1911 มีกระสุน .380 และ อื่นๆด้วยครับ
ผมมีหนังสือ ยังไม่มีเวลามากพอ เครับ

Cybernetic

โพสต์ โดย Cybernetic »

eccapong เขียน:
อังคาร ก.ค. 28, 2020 12:13 pm
Cybernetic เขียน:
จันทร์ ก.ค. 27, 2020 10:45 am
ปืน FN พอจะมาได้ไหมครับ

FN ยังไม่เห็นใน กรมการปกครอง เลยนะครับ
กรมการปกครอง จะมีแต่ปืนยี่ห้อหลักๆที่ยอดนิยม ส่วนใหญ่ครับ

FN ปกติ จะไม่ค่อยเห็นในสวัสดิการ นะครับ

สน.สก. เคยมีครับ เพราะเป็นปืนสวัสดิการ รายการที่ใหญ่ที่สุด
ที่เคยมี คงกลายเป็นตำนาน ครับ

ผมมองว่า.... ครั้งนี้คงยากขึ้น ที่มีอยู่ยังเงียบๆเลย
เขาจะเสี่ยงเอาเหรอครับ....

ชอบFN รุ่นไหนครับ.... :D :D ว่ากันตามตรง ....โอกาสมาได้ไม่ง่ายครับ
ชอบFN รุ่นไหนครับ.... ยิ่งไม่บอกว่ารุ่นอีก ... ถ้า FN มา .... เดี๋ยวถ้ามาได้จริง ไม่ตรงรุ่น ทำไงครับ
แสดงความประสงค์ ไม่ครบนะครับ
สวัสดีครับ ผมชอบ FN509 น่ะครับ ผมคิดว่ามันเป็นปืนที่ราคาไม่แพงดี แต่ก็ไม่เหมือนใครดีครับ ตอนนี้ผมใช้ FNP45 TAC อยู่ ก็ติดใจครับ เคยไปจับ FN 57 มาแล้ว ชอบมากครับ แต่ห่วงเรื่องกระสุน ไม่ใช่ห่วงว่าจะหาไม่ได้ แต่มันแพง ยิงได้ไม่บ่อย คือผมชอบยิงด้วยครับ ไม่ใช่ประเภทซื้อมาดม :lol:

ใจก็ยังอยากได้ HK 45c อยู่เลยครับ คือผมเจอหน้าร้านก็ประมาณ 100,000 ของกรมการปกครองเข้ามาก็มีแต่ 9 แต่เข้าใจว่าปืนมันขายยาก เขาคงไม่เสี่ยง

eccapong

โพสต์ โดย eccapong »

อาทิตย์ ส.ค. 02, 2020 3:02 pm
eccapong เขียน:
อังคาร ก.ค. 28, 2020 12:13 pm
จันทร์ ก.ค. 27, 2020 10:45 am
ปืน FN พอจะมาได้ไหมครับ

FN ยังไม่เห็นใน กรมการปกครอง เลยนะครับ
กรมการปกครอง จะมีแต่ปืนยี่ห้อหลักๆที่ยอดนิยม ส่วนใหญ่ครับ

FN ปกติ จะไม่ค่อยเห็นในสวัสดิการ นะครับ

สน.สก. เคยมีครับ เพราะเป็นปืนสวัสดิการ รายการที่ใหญ่ที่สุด
ที่เคยมี คงกลายเป็นตำนาน ครับ

ผมมองว่า.... ครั้งนี้คงยากขึ้น ที่มีอยู่ยังเงียบๆเลย
เขาจะเสี่ยงเอาเหรอครับ....

ชอบFN รุ่นไหนครับ.... :D :D ว่ากันตามตรง ....โอกาสมาได้ไม่ง่ายครับ
ชอบFN รุ่นไหนครับ.... ยิ่งไม่บอกว่ารุ่นอีก ... ถ้า FN มา .... เดี๋ยวถ้ามาได้จริง ไม่ตรงรุ่น ทำไงครับ
แสดงความประสงค์ ไม่ครบนะครับ
สวัสดีครับ ผมชอบ FN509 น่ะครับ ผมคิดว่ามันเป็นปืนที่ราคาไม่แพงดี แต่ก็ไม่เหมือนใครดีครับ ตอนนี้ผมใช้ FNP45 TAC อยู่ ก็ติดใจครับ เคยไปจับ FN 57 มาแล้ว ชอบมากครับ แต่ห่วงเรื่องกระสุน ไม่ใช่ห่วงว่าจะหาไม่ได้ แต่มันแพง ยิงได้ไม่บ่อย คือผมชอบยิงด้วยครับ ไม่ใช่ประเภทซื้อมาดม :lol:

ใจก็ยังอยากได้ HK 45c อยู่เลยครับ คือผมเจอหน้าร้านก็ประมาณ 100,000 ของกรมการปกครองเข้ามาก็มีแต่ 9 แต่เข้าใจว่าปืนมันขายยาก เขาคงไม่เสี่ยง
FN 57 จับที่ไหนครับ ตัวนี้ทำก่อน Ruger57 อีก
มี ปืนสวัสดิการ สน.สก. เหลือตกค้าง .... เป็นรุ่น FN509 Tactical มีเกลียวปลายลำกล้อง ... รุ่นนี้แพง 84,000 บาท ปืนหลายปี :D :D :D
เขาก็เลยลดราคา เหลือ 7 ปลายๆ ครับ

ตอบกลับโพส