ขอคำแนะนำซื้อมีดห้อยคอ

นอกจากปืน พก ใช้ อะไร ในชีวิตประจำวันบ้าง มาแบ่งปันกันครับ
ตอบกลับโพส
X108X

ขอคำแนะนำซื้อมีดห้อยคอ

โพสต์ โดย X108X »

ขอคำแนะนำด้วยคับ
มีดห้อย ยี่ห้อไหนดี น้ำหนักเบา ทนสนิม ราคาไม่แรง
จริงๆ สนใจ Kershaw dune full tang neck knife แต่ไม่เจอเว็บที่เป็นร้านในไทยเลย
ขอบคุณครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Τσρ Κσρ รักในหลวง

Re: ขอคำแนะนำซื้อมีดห้อยคอ

โพสต์ โดย Τσρ Κσρ รักในหลวง »

แนะนำ Emerson La Griffe ครับ เล่มเดียวจบ :D

รูปภาพ

"Nobody can protect nobody in this world. The sooner you realize that, the better."
Seraphim Falls

ScinicS

โพสต์ โดย ScinicS »

Τσρ Κσρ รักในหลวง เขียน:
ศุกร์ ต.ค. 30, 2020 10:35 am
แนะนำ Emerson La Griffe ครับ เล่มเดียวจบ :D

รูปภาพ
ตัวนี้ เมพจริงครับ

มีพวกแบรนด์ bastinelli อีกที่สวยๆหลายตัว ผมชอบ รุ่นdiagnostic แบบมีรู landyardสุดครับ

ปล. แบบประหยัด ก็มีหลายแบรนด์ เช่น cold steel หลายรุ่น, Sanrenmu ประมาณนี้ครับ

X108X

โพสต์ โดย X108X »

รูปภาพ
ขอบคุณคับ ตัวนี้น่าจะเจ็บแต่จบ
ScinicS เขียน:
ศุกร์ ต.ค. 30, 2020 12:55 pm

รูปภาพ
ตัวนี้ เมพจริงครับ

มีพวกแบรนด์ bastinelli อีกที่สวยๆหลายตัว ผมชอบ รุ่นdiagnostic แบบมีรู landyardสุดครับ

ปล. แบบประหยัด ก็มีหลายแบรนด์ เช่น cold steel หลายรุ่น, Sanrenmu ประมาณนี้ครับ
ขอบคุณครับ bastinelli ก็สวย
ตอนนี้เริ่มสนใจ sanrenmu ละคับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Τσρ Κσρ รักในหลวง

โพสต์ โดย Τσρ Κσρ รักในหลวง »

ที่แนะนำ La Griffe ทั้งที่โจทย์บอก ขอราคาไม่แรง เพราะลองผิดลองถูกมาก่อนครับ

ซื้อเล่มอื่น ราคาเบา ไปไปมามา ก็ต้องเอาตัวนี้อยู่ดี เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

ผมใช้เล่มนี้ โดยทำซองสำหรับมือซ้ายที่ไม่ถนัด เพราะจำกัดมือขวาสำหรับอาวุธหลัก

ไม่ว่าจะ ปืน ดิ้ว หรือมีดพกหลัก ด้วยข้อกำหนด ใช้เป็นอาวุธเสริม รูที่ใช้นิ้วเกี่ยวไว้ได้

ทำให้มั่นใจ แม้อยู่ในมือข้างไม่ถนัด รูปทรงใบมีด ที่กรีด เกี่ยว ปาด สร้างบาดแผลได้

ผมมักเลือกใช้ ของที่ดีที่สุด เท่าที่ตัวเองจะจ่ายไหว กับอะไรที่เกี่ยวข้อง กับชีวิตครับ :D

"Nobody can protect nobody in this world. The sooner you realize that, the better."
Seraphim Falls

Kolt

โพสต์ โดย Kolt »

ราคาเบาๆ แบบพันต้นๆ ครับ ลองดู CRKT MINIMALIST ครับ มีใบหลายแบบให้เลือกครับ รูปภาพ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส